วันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 08.30 น. ดร.นุชรัตน์ ประสิทธิศิลป์ชัย ศึกษาธิการจังหวัดกาฬสินธุ์ ลงพื้นที่เพื่อ เยี่ยม ให้กำลัง ครูและนักเรียนโรงเรียนขมิ้นพิทยาสรรพ์ และโรงเรียนคลองขามวิทยาคาร การทดสอบทางการศึกษาระดับชาติขั้นพื้นฐาน (O-NET) ระดับมัธยมศึกษาปีที่ 3 ประจำปีการศึกษา 2566 ในการนี้ มอบนางสาววชิราภรณ์ ภูนาโท รองศึกษาธิการจังหวัดกาฬสินธุ์ เยี่ยมให้กำลังใจ ครูและนักเรียนสนามสอบโรงเรียนเอกปัญญา อำเภอสมเด็จ สนามสอบโรงเรียนเนินยาง ประชาสามัคคี อำเภอคำม่วง มอบนางนัฐธนานันท์ นาอุ่นเรือน รองศึกษาธิการจังหวัดกาฬสินธุ์ เยี่ยมให้กำลังใจ ครูและนักเรียนสนามสอบโรงเรียนคลองขามวิทยาคาร อำเภอยางตลาด สนามสอบโรงเรียนรวมบัณฑิตศึกษา อำเภอห้วยเม็ก และมีสนามสอบออนไลน์ทั้งหมด 9 สนาม คือ โรงเรียนรวมบัณฑิตศึกษา อำเภอห้วยเม็ก โรงเรียนดงมูลวิทยาคม อำเภอหนองกุงศรี โรงเรียนเนินยาง ประชาสามัคคี อำเภอคำม่วง โรงเรียนเทศบาล 2 วัดสว่างคงคา อำเภอเมือง โรงเรียนเอกปัญญาอำเภอสมเด็จ โรงเรียนลำปาว วิทยาคม อำเภอยางตลาด โรงเรียนหนองห้างพิทยา อำเภอกุฉินารายณ์ โรงเรียนพรประดิษฐ์ อำเภอหนองกุงศรี โรงเรียนบัวขาว อำเภอกุฉินารายณ์ และสนามด้วยระบบดิจิทัลจำนวน 2 สนาม คือ โรงเรียนคลองขามวิทยาคาร อำเภอยางตลาด และโรงเรียนขมิ้นพิทยาสรรพ์ อำเภอเมืองกาฬสินธุ์ จังหวัดกาฬสินธุ์
https://www.facebook.com/media/set/?vanity=ksed.go.th&set=a.889982023135674
![](https://office2021.ksed.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_6193-1024x683.jpg)
![](https://office2021.ksed.go.th/wp-content/uploads/2024/02/31964_0-1024x768.jpg)
![](https://office2021.ksed.go.th/wp-content/uploads/2024/02/31966_0-1024x768.jpg)
![](https://office2021.ksed.go.th/wp-content/uploads/2024/02/31967_0-1024x768.jpg)
![](https://office2021.ksed.go.th/wp-content/uploads/2024/02/31968_0-1024x768.jpg)
![](https://office2021.ksed.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_6199-1024x683.jpg)
![](https://office2021.ksed.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_6211-1024x683.jpg)
![](https://office2021.ksed.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_6218-1024x683.jpg)
![](https://office2021.ksed.go.th/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_รร.เนินยางประชาสามัคคี_๒๔๐๒๑๑_19-1024x462.jpg)
![](https://office2021.ksed.go.th/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_รร.เนินยางประชาสามัคคี_๒๔๐๒๑๑_24-1024x768.jpg)
![](https://office2021.ksed.go.th/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_รร.เนินยางประชาสามัคคี_๒๔๐๒๑๑_31-1024x768.jpg)
![](https://office2021.ksed.go.th/wp-content/uploads/2024/02/S__12320832_0-1024x768.jpg)
![](https://office2021.ksed.go.th/wp-content/uploads/2024/02/S__12320833_0-1024x768.jpg)
![](https://office2021.ksed.go.th/wp-content/uploads/2024/02/S__12320839_0-1024x768.jpg)
![](https://office2021.ksed.go.th/wp-content/uploads/2024/02/S__21938294_0-1024x683.jpg)
![](https://office2021.ksed.go.th/wp-content/uploads/2024/02/202443_0-1024x768.jpg)
![](https://office2021.ksed.go.th/wp-content/uploads/2024/02/202444_0-1024x768.jpg)
![](https://office2021.ksed.go.th/wp-content/uploads/2024/02/427750_0-1024x768.jpg)
250 total views, 1 views today