วันที่ 16 กรกฎาคม 2567 เวลา 09.00 น. ดร.นุชรัตน์ ประสิทธิศิลป์ชัย ศึกษาธิการจังหวัดกาฬสินธุ์ มอบหมายให้กลุ่มพัฒนาการศึกษา ร่วมกับสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากาฬสินธุ์ เขต 1 และภาคีเครือข่าย สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดกาฬสินธุ์ สำนักงานส่งเสริมการเรียนรู้ประจำจังหวัดกาฬสินธุ์ ศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดกาฬสินธุ์ สำนักงานพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์จังหวัดกาฬสินธุ์ และบ้านพักเด็กและครอบครัวจังหวัดกาฬสินธุ์ ในการติดตาม ค้นหา ช่วยเหลือเด็กตกหล่น เด็กออกกลางคัน และเด็กหลุดออกจากระบบการศึกษา กลับสู่ระบบการศึกษา ณ พื้นที่เป้าหมาย อำเภอเมือง จังหวัดกาฬสินธุ์
https://www.facebook.com/media/set/?vanity=ksed.go.th&set=a.1000811728719369
![](https://office2021.ksed.go.th/wp-content/uploads/2024/07/a00-1024x512.jpg)
![](https://office2021.ksed.go.th/wp-content/uploads/2024/07/a01-1024x512.jpg)
![](https://office2021.ksed.go.th/wp-content/uploads/2024/07/a02-1024x512.jpg)
![](https://office2021.ksed.go.th/wp-content/uploads/2024/07/a003-1024x512.jpg)
28 total views, 1 views today