วันที่ 15 กรกฎาคม 2567 เวลา 09.00 น. ดร.นุชรัตน์ ประสิทธิศิลป์ชัย ศึกษาธิการจังหวัดกาฬสินธุ์ มอบหมายให้กลุ่มพัฒนาการศึกษา ร่วมกับสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากาฬสินธุ์ เขต 1 และภาคีเครือข่าย สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดกาฬสินธุ์ สำนักงานส่งเสริมการเรียนรู้ประจำจังหวัดกาฬสินธุ์ ศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดกาฬสินธุ์ สำนักงานพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์จังหวัดกาฬสินธุ์ และบ้านพักเด็กและครอบครัวจังหวัดกาฬสินธุ์ ในการติดตาม ค้นหา ช่วยเหลือเด็กตกหล่น เด็กออกกลางคัน และเด็กหลุดออกจากระบบการศึกษา กลับสู่ระบบการศึกษา ณ พื้นที่เป้าหมาย อำเภอดอนจาน จังหวัดกาฬสินธุ์
https://www.facebook.com/media/set/edit/a.1000033385463870
![](https://office2021.ksed.go.th/wp-content/uploads/2024/07/LINE_ALBUM_ติดตามเด็กออกกลางคัน-อำเภอดอนจาน_240715_8-1024x768.jpg)
![](https://office2021.ksed.go.th/wp-content/uploads/2024/07/LINE_ALBUM_ติดตามเด็กออกกลางคัน-อำเภอดอนจาน_240715_26-1024x768.jpg)
![](https://office2021.ksed.go.th/wp-content/uploads/2024/07/LINE_ALBUM_ติดตามเด็กออกกลางคัน-อำเภอดอนจาน_240715_42-1024x768.jpg)
![](https://office2021.ksed.go.th/wp-content/uploads/2024/07/LINE_ALBUM_ติดตามเด็กออกกลางคัน-อำเภอดอนจาน_240715_116-1024x768.jpg)
11 total views, 1 views today