เมื่อวันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 09.30 น. นาวสาววชิราภรณ์ ภูนาโท รองศึกษาธิการจังหวัดกาฬสินธุ์ เป็นประธานพิธีเข้าประจำหมู่ยุวกาชาดโรงเรียนยางตลาดวิทยาคาร โดยมีวัตถุประสงค์ เพื่อให้สมาชิกยุวกาชาดตระหนักถึงความสำคัญ ในการเป็นสมาชิกยุวกาชาดและยินดีที่จะอุทิศตนเพื่อช่วยเหลือและบำเพ็ญประโยชน์ต่อส่วนรวม สำนึกในหน้าที่และความรับผิดชอบการเป็นสมาชิกยุวกาชาด สมาชิกยุวกาชาดใหม่ มีสิทธิ์ประดับเครื่องหมายสมาชิกยุวกาชาด เกิดความภาคภูมิใจ ที่ได้รับเกียรติเป็นสมาชิกยุวกาชาด เกิดความเข้าใจอันดีแก่ผู้ปกครองของสมาชิกยุวกาชาดและประชาชนทั่วไป ในการที่จะสนับสนุนกิจกรรมยุวกาชาดที่จะได้ร่วมกันสนับสนุน และส่งเสริมให้เกิดความสัมพันธ์อันดีระหว่างโรงเรียนกับชุมชน โดยนปีการศึกษานี้ มีสมาชิกยุวกาชาดเก่า 38 คน และสมาชิกยุวกาขาดใหม่เพิ่มเติมจำนวน 82 คน ณ หอประชุมยูงแดง 47 ปี โรงเรียนยางตลาดวิทยาคาร อำเภอยางตลาดจังหวัดกาฬสินธุ์
https://www.facebook.com/media/set/?vanity=ksed.go.th&set=a.897765712357305
![](https://office2021.ksed.go.th/wp-content/uploads/2024/02/DSC_2910-1024x681.jpg)
![](https://office2021.ksed.go.th/wp-content/uploads/2024/02/DSC_2864-1024x681.jpg)
![](https://office2021.ksed.go.th/wp-content/uploads/2024/02/DSC_2730-1024x681.jpg)
![](https://office2021.ksed.go.th/wp-content/uploads/2024/02/DSC_2748-1024x681.jpg)
![](https://office2021.ksed.go.th/wp-content/uploads/2024/02/DSC_2760-1024x681.jpg)
![](https://office2021.ksed.go.th/wp-content/uploads/2024/02/DSC_2766-1024x681.jpg)
![](https://office2021.ksed.go.th/wp-content/uploads/2024/02/DSC_2780-1024x681.jpg)
![](https://office2021.ksed.go.th/wp-content/uploads/2024/02/DSC_2803-1024x681.jpg)
![](https://office2021.ksed.go.th/wp-content/uploads/2024/02/DSC_2808-1024x681.jpg)
![](https://office2021.ksed.go.th/wp-content/uploads/2024/02/DSC_2886-1024x681.jpg)
![](https://office2021.ksed.go.th/wp-content/uploads/2024/02/DSC_2907-1024x681.jpg)
![](https://office2021.ksed.go.th/wp-content/uploads/2024/02/DSC_2934-1024x681.jpg)
79 total views, 1 views today