วันที่ 24 มิถุนายน 2567 เวลา 09.00 น. นาวสาวเพ็ญพักตร์ สุราฤทธิ์ ผู้อำนวยการกลุ่มพัฒนาการศึกษา พร้อมด้วย นายปิยะ จันทร์หอมฟุ้ง นักวิชาการศึกษา กลุ่มพัฒนาการศึกษา ลงพื้นที่ศึกษาสภาพปัจจุบัน และแนวทางในการช่วยเหลือเด็กหลุดออกนอกระบบการศึกษา ในพื้นที่อำเภอเมืองกาฬสินธุ์ ร่วมกับภาคีเครือข่าย ประกอบด้วย สำนักงานส่งเสริมการเรียนรู้ประจำจังหวัดกาฬสินธุ์ และสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากาฬสินธุ์ เขต 1 เพื่อเป็นการส่งเสริม สนับสนุน การดำเนินงานระบบดูแล ช่วยเหลือ เด็กตกหล่น หลุดออกนอกระบบการศึกษา กลับเข้าสู่ระบบการศึกษา ให้ได้รับการศึกษาอย่างน้อยจนจบการศึกษาภาคบังคับ ตามโครงการโครงการขับเคลื่อนการยกระดับคุณภาพการศึกษาและประสิทธิภาพการศึกษาจังหวัดโดยผ่านกลไก ของ กศจ.
https://www.facebook.com/media/set/?vanity=ksed.go.th&set=a.985411373592738
![](https://office2021.ksed.go.th/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_24667_240624_11-1024x768.jpg)
![](https://office2021.ksed.go.th/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_24667_240624_15_0-1024x768.jpg)
![](https://office2021.ksed.go.th/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_24667_240624_22_0-1024x768.jpg)
![](https://office2021.ksed.go.th/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_24667_240624_33_0-1024x768.jpg)
![](https://office2021.ksed.go.th/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_24667_240624_38_0-1024x768.jpg)
![](https://office2021.ksed.go.th/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_24667_240624_411-1024x768.jpg)
44 total views, 2 views today