วันที่ 21 พฤษภาคม 2567 เวลา 09.00 น. ดร.นุชรัตน์ ประสิทธิศิลป์ชัย ศึกษาธิการจังหวัดกาฬสินธุ์ เป็นประธานในพิธีปล่อยขบวน Kick – Off ตามโครงการเปิดภาคเรียนอย่างปลอดภัย สู่วิถีเด็กไทยในศตวรรษที่ ๒๑ เพื่อสร้างความมั่นใจให้แก่พ่อแม่ ผู้ปกครองและประชาชน ได้เกิดความมั่นใจว่าบุตรหลานจะได้รับการดูแลเอาใจใส่ในการเดินทางไปศึกษาเล่าเรียน และมีบุคลากรที่เกี่ยวข้องสอดส่องดูแลคุ้มครองป้องกันให้นักเรียน นักศึกษามีความประพฤติที่เหมาะสม โดยมี นายสุพจน์ ศรีวงศ์แสง ผู้อำนวยการกลุ่มลูกเสือยุวกาชาดและกิจการนักเรียน เป็นผู้กล่าวรายงาน พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ศูนย์เสมารักษ์สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดกาฬสินธุ์และภาคีเครือข่าย ณ หน้าสำนักงานศึกษาธิการจังหวัดกาฬสินธุ์ อำเภอเมืองกาฬสินธุ์ จังหวัดกาฬสินธุ์
https://www.facebook.com/media/set/?vanity=ksed.go.th&set=a.961541582646384
![](https://office2021.ksed.go.th/wp-content/uploads/2024/05/S__5054583_0-1024x768.jpg)
![](https://office2021.ksed.go.th/wp-content/uploads/2024/05/230744_1-1024x683.jpg)
![](https://office2021.ksed.go.th/wp-content/uploads/2024/05/LINE_ALBUM_2024.5.21_240521_4-1024x683.jpg)
![](https://office2021.ksed.go.th/wp-content/uploads/2024/05/LINE_ALBUM_2024.5.21_240521_5-1024x683.jpg)
![](https://office2021.ksed.go.th/wp-content/uploads/2024/05/LINE_ALBUM_2024.5.21_240521_13-1024x683.jpg)
![](https://office2021.ksed.go.th/wp-content/uploads/2024/05/LINE_ALBUM_2024.5.21_240521_22-1024x683.jpg)
![](https://office2021.ksed.go.th/wp-content/uploads/2024/05/LINE_ALBUM_2024.5.21_240521_60-1024x683.jpg)
![](https://office2021.ksed.go.th/wp-content/uploads/2024/05/S__5062659-1024x768.jpg)
![](https://office2021.ksed.go.th/wp-content/uploads/2024/05/S__5062666-1024x768.jpg)
![](https://office2021.ksed.go.th/wp-content/uploads/2024/05/S__5062669-1024x768.jpg)
189 total views, 2 views today