วันที่ 18 เมษายน 2567 เวลา 09.00 น. นายรุจติศักดิ์ รังษี รองผู้ว่าราชการจังหวัดกาฬสินธุ์ เป็นประธานการประชุมคณะกรรมการดำเนินงานโครงการการพัฒนาการคุณภาพการศึกษาบูรณาการโดยใช้พื้นที่เป็นฐานจังหวัดกาฬสินธุ์ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 จำนวน 4 โครงการ ประกอบด้วย โครงการปฐมวัยฯ, โครงการ CLC, โครงการ IFTE, โครงการสร้างและส่งเสริมความเป็นพลเมืองดีตามรอยพระยุคบบาทด้านการศึกษา ภายใต้โครงการพัฒนาการศึกษาตามบริบทของพื้นที่ สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดกาฬสินธุ์ นำโดย ดร.นุชรัตรน์ ประสิทธิศิลป์ชัย ศึกษาธิการจังหวัดกาฬสินธุ์ กล่าวรายงานความเป็นมาของโครงการ และ รศ.ดร.จีระพันธ์ ห้วยแสน อธิการบดีมหาวิทยาลัยกาฬสินธุ์ กล่าวต้อนรับผู้เข้าร่วมโครงการ ผศ.ดร.วิชยุทธ จันทะรี รองอธิการบดีมหาวิทยาลัยกาฬสินธุ์ รายงานสถานการณ์การพัฒนาการศึกษาโดยใช้พื้นที่เป็นฐานของจังหวัดกาฬสินธุ์ จากนั้นแยกกลุ่มประชุมเชิงปฏิบัติการ Workshop กำหนดกลไกการดำเนินงาน กระบวนการดำเนินงาน ปฏิทินการดำเนินงาน เป้าหมายและตัวชี้วัด ณ หอประชุมอเนกประสงค์มหาวิทยาลัยกาฬสินธุ์ (พื้นที่ในเมือง)
https://www.facebook.com/media/set/?vanity=ksed.go.th&set=a.937330151734194
![](https://office2021.ksed.go.th/wp-content/uploads/2024/04/1T0A1509-1024x683.jpg)
![](https://office2021.ksed.go.th/wp-content/uploads/2024/04/1T0A1411-1024x682.jpg)
![](https://office2021.ksed.go.th/wp-content/uploads/2024/04/1T0A1417-1024x683.jpg)
![](https://office2021.ksed.go.th/wp-content/uploads/2024/04/1T0A1418-1024x683.jpg)
![](https://office2021.ksed.go.th/wp-content/uploads/2024/04/1T0A1419-1024x683.jpg)
![](https://office2021.ksed.go.th/wp-content/uploads/2024/04/1T0A1420-1024x683.jpg)
![](https://office2021.ksed.go.th/wp-content/uploads/2024/04/1T0A1704-1024x683.jpg)
223 total views, 3 views today